• Email:
  • TS BS Nguyễn Thành Như
  • Hỏi - Đáp
  • Thứ bảy - 04/10/2014 - (976 lượt xem)

Mụn đỏ qui đầu

Alexg…35@yahoo.com


Kính chào Tiến sĩ - Bác sĩ Nguyễn Thành Như,

Em có hai vấn đề muốn nhờ sự tư vấn của Bác sĩ ạ.

1. Vấn đề nổi mụn trên qui đầu:

Em có đi khám vì viêm qui đầu và đã uống kháng sinh trong 6 tuần mà không hết. Bác sĩ đã khám và chẩn đoán cho em là không bị viêm nhiễm mà là do mạch máu dưới da đã gây nên những mụn trên qui đầu.

Sau đó em được cho thuốc như sau:

1. Daflon (3 viên/ngày)

2. Transamin (2 viên/ngày).

Bác sĩ dặn là uống trong vòng 10 ngày, nếu hết hay không hết thì cũng không cần phải điều trị hay tái khám gì thêm cả. Tới hôm nay em đã uống được 4 ngày và các mụn đó có dấu hiệu không còn nhô cao hơn trước.

Vì vậy, Bác sĩ cho em hỏi là sau 10 ngày, nếu triệu chứng giảm nhưng chưa hết hẳn thì có nên uống thêm một liều như vậy nữa không ạ? 

2/ Vấn đề rặn cầu ra tinh dịch:

Em được giải thích kỹ là khi rặn cầu đã ép niệu đạo nên có dịch chảy ra, vì vậy em cảm thấy rất an tâm. Nhưng em để ý, hàng ngày đi cầu thì nó đều xảy ra. Nếu trong một lần đi cầu, nếu rặn hai lần cách nhau thì dịch cũng chảy ra ở lần thứ hai. Dịch có màu đục như nước vo gạo, đôi khi có cục. Như vậy là có bình thường không Bác sĩ?

Em rất mong nhận được sự tư vấn của Bác sĩ!

Chào bạn,

1. Thuốc này không phải là kháng sinh nên không sợ hiện tượng lờn thuốc. Bạn có thể ngưng 2 ngày rồi uống lại.

2. Nếu bạn có quan hệ tình dục thường xuyên thì dịch này sẽ hết ra hay giảm hẳn.

TS BS Nguyễn Thành Như

Số lượt truy cập

Các mục chính

Đọc nhiều nhất

Cùng một tác giả